
 

 

 

     
 

                                                   

TAARIFA KWA UMMA 

CHUO KIKUU MZUMBE YAHIMIZWA KUCHANGAMKIA FURSA URASIMISHAJI BIASHARA 

KUTOKA BRELA 

Morogoro – 20 Machi, 2024. 

Wakala wa Usajili wa Biashara na Leseni (BRELA), imeitaka jumuiya ya Chuo Kikuu cha Mzumbe 

kuchangamkia fursa ya kurasimisha biashara zao ili ziweze kutambulika na  kulindwa kisheria.   

Hayo yamesemwa na Bi. Loy Mhando Mkurugenzi wa Miliki Bunifu kutoka BRELA wakati akiwasilisha 

mada kwa niaba ya Afisa Mtendaji Mkuu juu ya umuhimu wa kurasimisha biashara katika Siku ya 

Mzumbe na Kambi ya Ujasiriamali 2024 yanayofanyika Chuo Kikuu cha Mzumbe Kampasi Kuu Morogoro. 

 “Zipo faida nyingi zitokanazo na kurasimisha biashara zikiwemo, urahisi wa kufikiwa kwa huduma 

mbalimbali kwakuwa kutawezesha kupata takwimu sahihi za biashara na zitatambulika kisheria, 

mfanyabishara ataweza kuweka hesabu vizuri na kuweza kupata huduma za kibenki ikiwemo mikopo”. 

alisema Bi Mhando.     

Aidha Bi Mhando ameongeza kwa kusema kuwa, urasimishaji biashara utawezesha wafanyabiashara 

kulipa kodi ambayo itachangia katika kukuza uchumi wa taifa utakaowezesha ujenzi wa miundombinu ya 

kuwafikia wafanyabiashara sambamba na ujenzi wa masoko na uwekaji wa mazingira wezeshi ya 

biashara.     

Naye Iddi Mohamed mwanachuo wa mwaka wa pili katika chuo hicho ameeleza kuwa, amefurahishwa 

na elimu iliyotolewa na BRELA na kueleza kuwa, awali alikuwa na mawazo ya kuanzisha biashara yake 

lakini hakufahamu nini afanye, baada ya kupata elimu ya urasimishaji kutoka BRELA amepata uelewa 

kuwa ukisajili kampuni yako au biashara kwa ujumla unapata ulinzi wa kisheria na ikitokea changamoto 

yoyote unatambulika kirahisi.     

Katika Siku ya Mzumbe na Kambi ya Ujasiriamali 2024, BRELA imeshiriki kwa kutoa mafunzo maalumu 

juu ya namna ya kurasimisha biashara wanazozifanya sambamba na kutoa huduma ya usajili wa papo 

kwa papo kwa wanafunzi na wafanyabiashara waliotembelea katika maadhimisho hayo.     

Tukio hilo linatarajiwa kuhitimishwa tarehe 22 Machi, 2023 iliyobeba kaulimbiu isemayo “Kuzinga tia 

Teknolojia Zinazoibukia na Njia Mpya za Kujifunza kwa Ajili ya Ukuaji Endelevu” inayolenga kuibua vipaji 

na mawazo bunifu ya wanafunzi wa chuo hicho na pia kutoa nafasi kwa wafanyakazi na wanafunzi 

kuonesha ubunifu walionao. 

  

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA VIWANDA NA BIASHARA 

WAKALA WA USAJILI WA BIASHARA NA 

LESENI 

 

 


